Fyrri ráðherrar

Atvinnuvega- og nýsköpunarráðherrar 2012 -

Efnhags- og viðskiptaráðherrar 2009-2012

Iðnaðarráðherrar og viðskiptaráðherrar 1939-2012

  • Katrín Júlíusdóttir, iðnaðarráðherra, 10.05.2009-04.09.2012
    Ræður og greinar | Æviágrip | Ríkisstjórn |
  • Össur Skarphéðinsson, iðnaðarráðherra, 24.05.2007-10.05.2009
    Ræður og greinar | Æviágrip | Ríkisstjórn |
  • Björgvin Guðni Sigurðsson, viðskiptaráðherra, 24.05.2007-01.02. 2009
    Ræður og greinar | Æviágrip | Ríkisstjórn |
  • Jón Sigurðsson, iðnaðar- og viðskiptaráðherra, 15.06.2006-24.05.2007
    Ræður og greinar | Æviágrip |
  • Valgerður Sverrisdóttir, iðnaðar- og viðskiptaráðherra, 31.12.1999-15.06.2006
    Ræður og greinar | Æviágrip |
  • Finnur Ingólfsson, iðnaðar- og viðskiptaráðherra, 23.04.1995-31.12.1999
    Ræður og greinar | Æviágrip |
  • Sighvatur Björgvinsson, iðnaðar- og viðskiptaráðherra, 14.06.1993-23.04.1995
    Æviágrip 
  • Jón Sigurðsson, viðskiptaráðherra, 08.07.1987-14.06.1993, iðnaðarráðherra, 28.09.1988-14.06.1993
    Æviágrip 
  • Friðrik Sophusson, iðnaðarráðherra, 08.07.1987-28.09.1988
    Æviágrip 
  • Þorsteinn Pálsson, iðnaðarráðherra, 24.03.1987-08.07.1987
    Æviágrip 
  • Albert Guðmundsson, iðnaðarráðherra, 16.10.1985-24.03.1987
    Æviágrip 
  • Sverrir Hermannsson, iðnaðarráðherra, 26.05.1983-16.10.1985
    Æviágrip 
  • Bragi Sigurjónsson, iðnaðarráðherra, 15.10.1979-08.02.1980
    Æviágrip 
  • Hjörleifur Guttormsson, iðnaðarráðherra, 01.9.1978-15.10.1979 og 08.02.1980-26.05.1983
    Æviágrip 
  • Gunnar Thoroddsen, iðnaðarráðherra, 28.08.1974-01.09.1978
    Æviágrip 
  • Magnús Kjartansson, iðnaðarráðherra, 14.07.1971-28.08.1974
    Æviágrip 
  • Jóhann Hafstein, iðnaðarráðherra, 14.11.1963-14.07.1971
    Æviágrip 
  • Matthías Bjarnason, viðskiptaráðherra, 16.10.1985-08.07.1987
    Æviágrip 
  • Matthías Á. Matthiesen, viðskiptaráðherra, 26.05.1983-16.10.1985
    Æviágrip 
  • Tómas Árnason, viðskiptaráðherra, 08.02.1980-26.05.1983
    Æviágrip 
  • Kjartan Jóhannsson, viðskiptaráðherra, 15.10.1979-08.02.1980
    Æviágrip 
  • Svavar Gestsson, viðskiptaráðherra, 01.09.1978-15.10.1979
    Æviágrip 
  • Ólafur Jóhannesson, viðskiptaráðherra, 28.08.1974-01.09.1978
    Æviágrip 
  • Gylfi Þ. Gíslason, viðskiptaráðherra, 23.12.1958-14.07.1971
    Æviágrip 
  • Lúðvík Jósepsson, viðskiptaráðherra, 24.07.1956-23.12.1958 og 14.07.71-28.08.1974
    Æviágrip 
  • Ingólfur Jónsson, viðskiptaráðherra,11.09.1953-24.07.1956
    Æviágrip 
  • Emil Jónsson, viðskiparáðherra, 04.02.1947-06.12.1949
    Æviágrip 
  • Pétur Magnússon, viðskiptaráðherra, 21.10.1944-04.02.1947
    Æviágrip 
  • Björn Ólafsson, viðskiptaráðherra, 16.12.1942-21.10.1944 og 06.12.1949-11.09.1953
    Æviágrip 
  • Magnús Jónsson, viðskiptaráðherra, 16.05.1942-16.12.1942
    Æviágrip 
  • Eysteinn Jónsson, viðskiptaráðherra, 17.04.1939-16.05.1942
    Æviágrip 

Sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherrar 2008-2012

  • Steingrímur J. Sigfússon, sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra frá 31. desember 2011 til 4. september 2012
    Ræður og greinar | Æviágrip |
  • Jón Bjarnason, sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra frá 10. maí 2009 til 31. desember 2011.
    Ræður og greinar  | Æviágrip |
  • Steingrímur J. Sigfússon, sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra frá 1. febrúar 2009 til 9. maí 2009.
    Ræður og greinar  | Æviágrip |
  • Einar Kristinn Guðfinnsson, sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra frá 1. janúar 2008 til 31. janúar 2009.
    Ræður og greinar  | Æviágrip

Sjávarútvegsráðherrar 1963-2007

Landbúnaðarráðherrar 1944-2007

  • Guðni Ágústsson, landbúnaðarráðherra 28. maí 1999 - 24. maí 2007.
    Ræður og greinar | Æviágrip |
  • Halldór Ásgrímsson, landbúnaðarráðherra: 11.maí 1999 - 28. maí 1999.
    Æviágrip
  • Guðmundur Bjarnason, umhverfisráðherra og landbúnaðarráðherra 23. apríl 1995 - 11. maí 1999.
    Æviágrip
  • Halldór Blöndal, samgönguráðherra og landbúnaðarráðherra 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995.
    Æviágrip 
  • Steingrímur J. Sigfússon, samgönguráðherra og landbúnaðarráðherra 28. september 1988 - 30. apríl 1991.
    Æviágrip 
  • Jón Helgason, landbúnaðarráðherra 26. maí 1983 - 28. september 1988.
    Æviágrip 
  • Pálmi Jónsson, landbúnaðarráðherra 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983.
    Æviágrip 
  • Bragi Sigurjónsson, landbúnaðarráðherra og iðnaðarráðherra 15. október 1979 - 8. febrúar 1980.
    Æviágrip 
  • Steingrímur Hermannsson, landbúnaðarráðherra og dóms- og kirkjumálaráðherra 1. september 1978 - 15. október 1979.
    Æviágrip 
  • Halldór E. Sigurðsson, landbúnaðarráðherra 14. júlí 1971 - 1. september 1978.
    Æviágrip 
  • Ingólfur Jónsson, landbúnaðarráðherra og samgönguráðherra 20. nóvember 1959 - 14. júlí 1971.
    Æviágrip 
  • Friðjón Skarphéðinsson, dómsmálaráðherra, landbúnaðarráðherra og félagsmálaráðherra 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959.
    Æviágrip 
  • Hermann Jónasson, forsætisráðherra, landbúnaðarráðherra og dómsmálaráðherra 24. júlí 1956 - 23. desember 1958.
    Æviágrip 
  • Steingrímur Steinþórsson, landbúnaðarráðherra og félagsmálaráðherra 11. september 1953 - 24. júlí 1956.
    Æviágrip 
  • Hermann Jónasson, landbúnaðarráðherra 14. mars 1950 - 11. september 1953.
    Æviágrip 
  • Jón Pálmason, landbúnaðarráðherra 6. desember 1949 - 14. mars 1950.
    Æviágrip 
  • Bjarni Ásgeirsson, landbúnaðarráðherra 4. febrúar 1947 - 6. desember 1949.
    Æviágrip 
  • Pétur Magnússon, fjármálaráðherra, viðskiptaráðherra og landbúnaðarráðherra 21. október 1944 - 4. febrúar 1947.
    Æviágrip 
Var efnið hjálplegt?Nei
Takk fyrir

Ábendingin verður notuð til að bæta gæði þjónustu og upplýsinga á vef Stjórnarráðsins. Hikaðu ekki við að hafa samband ef þig vantar aðstoð.

Af hverju ekki?

Yfirlit

Hafa samband

Ábending / fyrirspurn