Hoppa yfir valmynd

Skipan úrskurðarnefndar

Samkvæmt 21. gr. upplýsingalaga nr. 140/2012 skipar forsætisráðherra þrjá menn í úrskurðarnefnd um upplýsingamál til fjögurra ára í senn og jafnmarga til vara. Tveir nefndarmenn og varamenn þeirra skulu uppfylla starfsgengisskilyrði héraðsdómara. Skal annar þeirra vera formaður nefndarinnar en hinn varaformaður. Nefndarmenn mega ekki vera fastráðnir starfsmenn í Stjórnarráði Íslands. 

Skipan úrskurðarnefndar frá og með 22. júní 2017:

  • Hafsteinn Þór Hauksson, formaður
  • Friðgeir Björnsson, fv. dómstjóri
  • Sigurveig Jónsdóttir blaðamaður

Varamenn

  • Kjartan Bjarni Björgvinsson, varaformaður
  • Símon Sigvaldason héraðsdómari
  • Erna Indriðadóttir fv. fréttamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar frá og með 18. nóvember 2015

  • Hafsteinn Þór Hauksson, formaður
  • Friðgeir Björnsson, fv. dómstjóri
  • Sigurveig Jónsdóttir blaðamaður

Varamenn

  • Þorgeir Ingi Njálsson, varaformaður
  • Símon Sigvaldason héraðsdómari
  • Erna Indriðadóttir fv. fréttamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar frá 6. október 2010 til 30. september 2013


  • Trausti Fannar Valsson lögfræðingur, formaður
  • Friðgeir Björnsson fv. dómstjóri, varaformaður
  • Sigurveig Jónsdóttir blaðamaður

Varamenn:

  • Þorgeir Ingi Njálsson héraðsdómari
  • Símon Sigvaldason héraðsdómari
  • Helga Guðrún Johnson blaðamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar 2007 til 5. október 2010

  • Friðgeir Björnsson, formaður
  • Trausti Fannar Valsson lögfræðingur, varaformaður
  • Sigurveig Jónsdóttir blaðamaður

Varamenn:

  • Þorgeir Ingi Njálsson héraðsdómari
  • Símon Sigvaldason héraðsdómari
  • Helga Guðrún Johnson blaðamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar frá 1. janúar 2005 til 2007

  • Páll Hreinsson prófessor, formaður (sagði sig úr nefndinni í september 2007)
  • Friðgeir Björnsson héraðsdómari, varaformaður
  • Sigurveig Jónsdóttir blaðamaður

Varamenn:

  • Skúli Magnússon héraðsdómari (sagði sig úr nefndinni í mars 2007)
  • Símon Sigvaldason héraðsdómari
  • Helga Guðrún Johnson blaðamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar 1. janúar 2001 til 31. desember 2004

  • Eiríkur Tómasson prófessor, formaður
  • Valtýr Sigurðsson héraðsdómari, varaformaður
  • Elín Hirst fréttamaður

Varamenn:

  • Steinunn Guðbjartsdóttir héraðsdómslögmaður
  • Arnfríður Einarsdóttir skrifstofustjóri Héraðsdóms Reykjavíkur
  • Ólafur E. Friðriksson blaðamaður

 

Skipan úrskurðarnefndar 1. janúar 1997 til 31. desember 2000

  • Eiríkur Tómasson prófessor, formaður
  • Valtýr Sigurðsson héraðsdómari, varaformaður
  • Elín Hirst fréttamaður

Varamenn:

  • Steinunn Guðbjartsdóttir héraðsdómslögmaður
  • Sif Konráðsdóttir hæstaréttarlögmaður
  • Ólafur E. Friðriksson blaðamaður
Var efnið hjálplegt?Nei
Takk fyrir

Ábendingin verður notuð til að bæta gæði þjónustu og upplýsinga á vef Stjórnarráðsins. Hikaðu ekki við að hafa samband ef þig vantar aðstoð.

Af hverju ekki?

Hafa samband

Ábending / fyrirspurn


Þessi síða notar vafrakökur Lesa meira