Hoppa yfir valmynd

Fyrri fjármálaráðherrar

Ráðuneyti Sigmundar Davíðs Gunnlaugssonar frá 23. maí 2013

  • Bjarni Benediktsson frá 23. maí 2013 - 11. janúar 2017

Æviágrip og þingstörf |  Ræður og greinar  |  Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009

  • Katrín Júlíusdóttir frá 1. október 2012 - 22. maí 2013

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009

  • Oddný G. Harðardóttir frá 31. desember 2011 - 1. október 2012

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009

  • Steingrímur J. Sigfússon frá 10. maí 2009 - 31. desember 2011

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Fyrsta ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 1. febrúar 2009

  • Steingrímur J. Sigfússon frá 1. febrúar 2009 - 10. maí 2009

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Geirs H. Haarde frá 24. maí 2007

  • Árni M. Mathiesen frá 24. maí 2007 - 1. febrúar 2009

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Geirs H. Haarde frá 15. júní 2006

  • Árni M. Mathiesen frá 15. júní 2006 - 24. maí 2007

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Halldórs Ásgrímssonar frá 27. september 2005

  • Árni M. Mathiesen frá 27. september 2005 - 15. júní 2006

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Halldórs Ásgrímssonar frá 15. september 2004 - 27. september 2005

  • Geir H. Haarde frá 15. september 2004 - til 27. september 2005

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Fjórða ráðuneyti Davíðs Oddssonar frá 23. maí 2003 - 15. september 2004

  • Geir H. Haarde frá 23. maí 2003 - 15. september 2004

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar 28. maí 1999 - 23. maí 2003

  • Geir H. Haarde 28. maí 1999 - 23. maí 2003

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Davíðs Oddssonar 23. apríl 1995 - 28. maí 1999

  • Geir H. Haarde 16. apríl 1998 - 28. maí 1999

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

  • Friðrik Sophusson 23. apríl 1995 - 16. apríl 1998

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Fyrsta ráðuneyti Davíðs Oddssonar 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995

  • Friðrik Sophusson 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995

Æviágrip og þingstörf | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

 

Þriðja ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 10. september 1989 - 30. apríl 1991

  • Ólafur Ragnar Grímsson 10. september 1989 - 30. apríl 1991

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 28. september 1988 - 10. september 1989

  • Ólafur Ragnar Grímsson 28. september 1988 - 10. september 1989

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Þorsteins Pálssonar 8. júlí 1987 - 28. september 1988

  • Jón Baldvin Hannibalsson 8. júlí 1987 - 28. september 1988

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 26. maí 1983 - 8. júlí 1987

  • Þorsteinn Pálsson 16. október 1985 - 8. júlí 1987

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Albert Guðmundsson 26. maí 1983 - 16. október 1985

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Gunnars Thoroddsens 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983

  • Ragnar Arnalds 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Benedikts Gröndals 15. október 1979 - 8. febrúar 1980

  • Sighvatur Björgvinsson 15. október 1979 - 8. febrúar 1980

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Síðara ráðuneyti Ólafs Jóhannessonar 1. september 1978 - 15. október 1979

  • Tómas Árnason 1. september 1978 - 15. október 1979

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Geirs Hallgrímssonar 28. ágúst 1974 - 1. september 1978

  • Matthías Á. Mathiesen 28. ágúst 1974 - 1. september 1978

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fyrra ráðuneyti Ólafs Jóhannessonar 14. júlí 1971 - 28. ágúst 1974

  • Halldór E. Sigurðsson 14. júlí 1971 - 28. ágúst 1974

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Jóhanns Hafsteins 10. júlí 1970 - 14. júlí 1971

  • Magnús Jónsson 10. júlí 1970 - 14. júlí 1971

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Bjarna Benediktssonar 14. nóvember 1963 - 10. júlí 1970

  • Magnús Jónsson 8. maí 1965 - 10. júlí 1970

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Gunnar Thoroddsen 14. nóvember 1963 - 8. maí 1965

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fimmta ráðuneyti Ólafs Thors 20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963

  • Gunnar Thoroddsen 20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Emils Jónssonar 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959

  • Guðmundur Í. Guðmundsson 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fimmta ráðuneyti Hermanns Jónassonar 24. júlí 1956 - 23. desember 1958

  • Eysteinn Jónsson 24. júlí 1956 - 23. desember 1958

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fjórða ráðuneyti Ólafs Thors 11. september 1953 - 24. júlí 1956

  • Eysteinn Jónsson 8. september 1954 - 24. júlí 1956

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Skúli Guðmundsson 14. apríl 1954 - 8. september 1954

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Eysteinn Jónsson 11. september 1953 - 14. apríl 1954

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Steingríms Steinþórssonar 14. mars 1950 - 11. september 1953

  • Eysteinn Jónsson 14. mars 1950 - 11. september 1953

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Þriðja ráðuneyti Ólafs Thors 6. desember 1949 - 14. mars 1950

  • Björn Ólafsson 6. desember 1949 - 14. mars 1950

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Stefáns Jóh. Stefánssonar 4. febrúar 1947 - 6. desmber 1949

  • Jóhann Þ. Jósefsson 4. febrúar 1947 - 6. desember 1949

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Ólafs Thors 21. október 1944 - 4. febrúar 1947

  • Pétur Magnússon 21. október 1944 - 4. febrúar 1947

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Björns Þórðarsonar 16. desember 1942 - 21. október 1944

  • Björn Ólafsson 16. desember 1942 - 21. október 1944

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fyrsta ráðuneyti Ólafs Thors 16. maí 1942 - 16. desember 1942

  • Jakob Möller 16. maí 1942 - 16. desember 1942

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Þriðja ráðuneyti Hermanns Jónassonar 17. apríl 1939 – 18. nóvember 1941

  • Jakob Möller 17. apríl 1939 - 16. maí 1942

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fjórða ráðuneyti Hermanns Jónassonar: 18. nóvember 1941 - 16. maí 1942

  • Jakob Möller 17. apríl 1939 - 16. maí 1942

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Annað ráðuneyti Hermanns Jónassonar 2. apríl 1938 – 17. apríl 1939

  • Eysteinn Jónsson 28. júlí 1934 - 17. apríl 1939

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Ásgeirs Ásgeirssonar 3. júní 1932 - 28. júlí 1934

  • Ásgeir Ásgeirsson 3. júní 1932 - 28. júlí 1934

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Tryggva Þórhallssonar 28. ágúst 1927 - 3. júní 1932

  • Ásgeir Ásgeirsson 20. ágúst 1931 - 3. júní 1932

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Tryggvi Þórhallsson 20. apríl 1931 - 20. ágúst 1931

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Einar Árnason 7. mars 1929 - 20. apríl 1931

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Tryggvi Þórhallsson 8. desember 1928 - 7. mars 1929

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Magnús Kristjánsson 28. ágúst 1927 - 8. desember 1928

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Jóns Þorlákssonar 8. júlí 1926 - 28. ágúst 1927

  • Jón Þorláksson 8. júlí 1926 - 28. ágúst 1927

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Þriðja ráðuneyti Jóns Magnússonar 22. mars 1924 - 8. júlí 1926

  • Jón Þorláksson 22. mars 1924 - 8. júlí 1926

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Ráðuneyti Sigurðar Eggerz 7. mars 1922 - 22. mars 1922

  • Klemens Jónsson 18. apríl 1923 - 22. mars 1924

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Magnús Jónsson 7. mars 1922 - 18. apríl 1923

Æviágrip | Ríkisstjórn | Var utan þings

 

Annað ráðuneyti Jóns Magnússonar 25. febrúar 1920 - 7. mars 1922

  • Magnús Guðmundsson 25. febrúar 1920 - 7. mars 1922

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

 

Fyrsta ráðuneyti Jóns Magnússonar 4. janúar 1917 - 25. febrúar 1920

  • Sigurður Eggerz 28. ágúst 1917 - 25. febrúar 1920

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn

  • Björn Kristjánsson 4. janúar 1917 - 28. ágúst 1917

Æviágrip og þingstörf | Ríkisstjórn 


Ráðherrar Íslands 1904 - 1917
á vef Stjórnarráðsins

Var efnið hjálplegt?Nei
Takk fyrir

Ábendingin verður notuð til að bæta gæði þjónustu og upplýsinga á vef Stjórnarráðsins. Hikaðu ekki við að hafa samband ef þig vantar aðstoð.

Af hverju ekki?

Hafa samband

Ábending / fyrirspurn


Þessi síða notar vafrakökur Lesa meira