Hoppa yfir valmynd

Fyrri ráðherrar

Eftirtaldir innanríkisráðherrar fóru með dóms-, samgöngu- og sveitarstjórnarmál á árunum 2011-2017

Fyrri dómsmálaráðherrar

  • Sigmundur Davíð Gunnlaugsson, dómsmálaráðherra frá 27. ágúst til 4. desember 2014
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Ögmundur Jónasson, dómsmála- og mannréttindaráðherra frá 2. september 2010 til 31. desember 2010.
    Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

  • Ragna Árnadóttir, dómsmála- og mannréttindaráðherra frá 1. október 2009 til 2. september 2010.
    Dóms- og kirkjumálaráðherra 1. feb. 2009 - 1. október 2009.
    Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Ríkisstjórn

  • Björn Bjarnason, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 23. maí 2003 til 1. febrúar 2009
    Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

  • Sólveig Pétursdóttir, dóms- og kirkjumálaráðherra 28. maí 1999 til 23. maí 2003.
    Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn

  • Davíð Oddsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 11. maí til 28. maí 1999.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Þorsteinn Pálsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 30. apríl 1991 til 11. maí 1999.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Óli Þ. Guðbjartsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 10. september 1989 til 30. apríl 1991.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Halldór Ásgrímsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 28. september 1988 til 10. september 1989.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jón Sigurðsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 8. júlí 1987 til 28. september 1988.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jón Helgason, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 26. maí 1983 til 8. júlí 1987.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Friðjón Þórðarson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 8. febrúar 1980 til 26. maí 1983.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Vilmundur Gylfason, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 15. október 1979 til 8. febrúar 1980.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Steingrímur Hermannsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 1. september 1978 til 15. október 1979.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Ólafur Jóhannesson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 14. júlí 1971 til 1. september 1978.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Auður Auðuns, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 10. október 1970 til 14. júlí 1971.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jóhann Hafstein, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 14. nóvember 1963 til 10. október 1970.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Bjarni Benediktsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 20. nóvember 1959 til 14. nóvember 1963. Bjarni gegndi störfum forsætisráðherra frá 14. september 1961 til 31. desember 1961 og gegndi þá Jóhann Hafstein embætti dóms- og kirkjumálaráðherra.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Friðjón Skarphéðinsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 23. desember 1958 til 20. nóvember 1959
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Hermann Jónasson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 24. júlí 1956 til 23. desember 1958
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Bjarni Benediktsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 6. desember 1949 til 14. mars 1950 en dómsmálaráðherra til 24. júlí 1956. Æviágrip | Ríkisstjórn 

  • Steingrímur Steinþórsson, kirkjumálaráðherra frá 11. september 1953 til 24. júlí 1956.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Hermann Jónasson, kirkjumálaráðherra frá 14. mars 1950 til 11. september 1953
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Bjarni Benediktsson, dómsmálaráðherra frá 4. febrúar 1947 til 6. desember 1949
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Eysteinn Jónsson, kirkjumálaráðherra frá 4. febrúar 1947 til 6. desember 1949
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Finnur Jónsson, dómsmálaráðherra frá 21. október 1944 til 4. febrúar 1947
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Emil Jónsson, kirkjumálaráðherra frá 21. október 1944 til 4. febrúar 1947
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Einar Arnórsson, dómsmálaráðherra frá 16. desember 1942 til 21. september 1944
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Björn Þórðarson, kirkjumálaráðherra frá 16. desember 1942 og dómsmálaráðherra frá 21. september 1944 til 21. október 1944
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jakob Möller, dómsmálaráðherra frá 16. maí 1942 til 16. desember 1942
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Magnús Jónsson, kirkjumálaráðherra frá 16. maí 1942 til 16. desember 1942
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Hermann Jónasson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 28. júlí 1934 til 16. maí 1942.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Magnús Guðmundsson, dómsmálaráðherra frá 23.desember 1932 til 28. júlí 1934
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Ólafur Thors, dómsmálaráðherra frá 14. nóvember 1932 til 23.desember 1932
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Þorsteinn Briem, kirkjumálaráðherra frá 23. júní 1932 til 28. júlí 1934.
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Magnús Guðmundsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 3. júní 1932 til 23. júní 1932, dómsmálaráðherra frá 23. júní 1932 til 14. nóvember 1932
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Tryggvi Þórhallsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 20. apríl 1931 til 20. ágúst 1931.
    Æviágrip - Ríkisstjórn

  • Jónas Jónsson frá Hriflu, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 28. ágúst 1927 til 20. apríl 1931 og aftur frá 20. ágúst 1931 til 3. júní 1932
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Magnús Guðmundsson, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 23. júní 1926 til 28. ágúst 1927
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jón Magnússon, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 22. mars 1924 til 23. júní 1926
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Sigurður Eggerz, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 7. mars 1922 til 22. mars 1924
    Æviágrip | Ríkisstjórn

  • Jón Magnússon, dóms- og kirkjumálaráðherra frá 04. janúar 1917 til 7. mars 1922
    Æviágrip | Ríkisstjórn

    Ráðherrar Íslands

    Einar Arnórsson 04.05.1915-04.01.1917
    Æviágrip og þingstörf

    Sigurður Eggerz 21.07.1914-04.05.1915
    Æviágrip 

    Hannes Hafstein 25.07.1912-21.07.1914
    Æviágrip 

    Kristján Jónsson 14.03.1911-25.07.1912
    Æviágrip 

    Björn Jónsson 31.03.1909-14.03.1911
    Æviágrip 

    Hannes Hafstein 01.02.1904-31.03.1909
    Æviágrip 

Var efnið hjálplegt?Nei
Takk fyrir

Ábendingin verður notuð til að bæta gæði þjónustu og upplýsinga á vef Stjórnarráðsins. Hikaðu ekki við að hafa samband ef þig vantar aðstoð.

Af hverju ekki?

Hafa samband

Ábending / fyrirspurn


Þessi síða notar vafrakökur Lesa meira